PDA

Xem bản đầy đủ : Lá linh phù. Kính hỏi Thầy

Diệu Bích
20-01-2009, 16:59
http://img238.imageshack.us/img238/4126/heavenlyscroll4lo7.th.jpg

Kính Thầy! Xin Thầy cho biết Lá Linh phù này có phải của phái Mật Tông không ạ? Xin Thầy nói sơ qua được không ạ!

Con xin cảm ơn Thầy!

Diệu Bích
20-01-2009, 17:46
Con hiểu rồi. Con cảm ơn Thầy ạ. Một người bạn đạo của con đã đi sai đường rồi. :((

Diệu Lan
21-01-2009, 00:37
Kính thầy,
Nhân Aida hỏi thầy về lá linh phù con cũng muốn hỏi thầy một chút. Hôm nay có người đưa cho chồng con bùa này An trạch tác phúc năm Kỉ Sửu 2009, nói là chúng con đeo bùa vào cổ. Ngoài ra có Linh phương Âm bản giấy vàng chữ đỏ gồm có Linh Phương Định phúc Táo Quân, Linh phương hộ mệnh, Linh phương dâng sao giải hạn... Các loại Linh phương này được dâng lên thờ chung cho tất cả các buổi cúng lễ và sau Tết Thượng Nguyên thì đem hóa, Tro dâng lên bát hương để thờ cả năm.
Con có hình kèm theo thầy ạ.
Mong thầy giải đáp giúp con ạ.
Nam mô A Di Đà Phật.

Diệu Lan
23-01-2009, 01:17
Gửi qúy đạo hữu thân mến.

Linh phù hay vật khí chỉ có tác dụng một phần nhỏ. Cái chính là tự ta tạo ra thiện nghiệp để nhận được quả tốt lành. Và đừng quên sáu chữ NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT thì hơn hết thảy phù chú.

NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT

Con xin cảm ơn thầy và sẽ ghi nhớ lời thầy dạy.
Nam mô A Di Đà Phật.

lephat
18-06-2009, 13:44
Con chấp tay Hoa Sen kính đảnh lễ Lama.^:)^
Thầy thật từ bi và tâm luôn hướng đến sự an lạc cho chúng sanh. Những lời thầy dạy thật vô cùng sâu sắc và tuyệt vời. Lời dạy tuy ngắn gọn nhưng là phương pháp tu tập tuyệt vời. Bên cạnh đó, thầy đã gởi tặng cho chúng con 1 lá phù treo cửa. Thật hạnh phúc quá. Con kính gởi đến thầy lòng biết ơn sâu sắc của con.
Nguyện thầy phước thọ miên trường.
Con chấp tay Hoa Sen kính đảnh lễ thầy.^:)^
Với niềm hoan hỷ vô biên.

autumnbabyc
28-06-2009, 12:33
Huynh QuangMinh kiểm tra lại thông tin nầy được không ạ ? lá này em thấy dùng để điểm đạo như bên www.vutruvohinh.com (http://www.vutruvohinh.com/) ; vùng đất nào, dân tộc nào cũng có tín ngưỡng riêng, phù chú riêng, nhưng em nghĩ cái này không phải là Mật giáo, càng không phải Mật giáo CaoMiên, Bên Nam Tông không công nhận một số điểm như anh nói .
Hiểu biết em có hạn, lại hay nghĩ mình hiểu đúng, nên có sai sót mong anh chỉ bảo giúp .

Bất cứ cái rì mạo danh Phật giáo thì đó chính là ma giáo....=((

NguonDao
29-06-2009, 14:24
dạ không, không phải em mạo danh khi nói: Nam tông k có những điều huynh QuangMinh nói.

autumnbabyc
02-07-2009, 15:45
dạ không, không phải em mạo danh khi nói: Nam tông k có những điều huynh QuangMinh nói.

Chính những điều Quang Minh nói là mạo danh[-o<

tamquanglien
09-07-2009, 13:02
Theo mình thì bùa chú cũng là vô ngã, điều quan trọng là cái tâm và mục đích của người sử dụng bùa. Người tu theo chính đạo mà có tâm tà thì ắt là tà, người tu theo tà đạo mà có tâm phật thì ắt là phật. Mình nghĩ thế không biết có đúng không, mong thầy và các bạn chỉ giúp!;;)

autumnbabyc
09-07-2009, 16:20
Nếu bạn để bùa lên bàn thờ và lễ lạy thì đồng nghĩa đã trở thành đệ tử của các vị tổ tạo ra bùa ...

Trong trường hợp này là bùa của pháp môn điểm đạo Thầy già và tổ của họ là các vị quỷ thần trong cảnh giới atula sân hận...

say_you_that
01-10-2009, 12:43
Theo mình thì bùa chú cũng là vô ngã, điều quan trọng là cái tâm và mục đích của người sử dụng bùa. Người tu theo chính đạo mà có tâm tà thì ắt là tà, người tu theo tà đạo mà có tâm phật thì ắt là phật. Mình nghĩ thế không biết có đúng không, mong thầy và các bạn chỉ giúp!;;)

Đúng vậy, Đức Phật nói tất cả các pháp đều là phật pháp. Theo ý hiểu của mình thì các pháp đều là phương tiện để đi đến giác ngộ giải thoát hoặc cứu độ chúng sinh tùy theo hoàn cảnh mà sử dụng. Và các pháp cũng đều có mặt lợi mặt hại. Người theo chính đạo thì sử dụng pháp để khai thác mặt lợi cho chúng sinh hạn chế mặt hại, người theo tà đạo thì sử dụng pháp chỉ để phục vụ lợi ích của mình mà bỏ mặc lợi ích chúng sinh. Đại khái lý lẽ có nhiều nhưng theo mình cũng có thể hiểu một phần ở góc độ như thế.

Duyên Sinh
02-10-2009, 11:37
Nếu bạn để bùa lên bàn thờ và lễ lạy thì đồng nghĩa đã trở thành đệ tử của các vị tổ tạo ra bùa ...

Trong trường hợp này là bùa của pháp môn điểm đạo Thầy già và tổ của họ là các vị quỷ thần trong cảnh giới atula sân hận...

Nhờ huynh cho xin dẫn chứng để các bạn rõ hơn!:D

HueTri
19-11-2009, 10:58
Kính thưa thầy, thầy ơi cho con hỏi lá linh phù có công năng như thế nào và giúp ích gì cho mọi người.
Kính mong thầy giải bày cho con hiểu.NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT.

tinhchau
19-11-2009, 11:05
chào tất cả mọi người

autumnbabyc
19-11-2009, 16:20
Nhờ huynh cho xin dẫn chứng để các bạn rõ hơn!:D

Các bạn có thể tìm đọc thêm các dẫn chứng và phân tích theo link :

http://diendan.daitangkinhvietnam.org/viewtopic.php?f=38&t=2176

http://diendan.daitangkinhvietnam.org/viewtopic.php?f=38&t=2455

lacvaomadao
22-12-2009, 22:30
Mô Phật! Khi phán xét sự vật hiện tượng đừng nên gán cho nó cái bản thể theo suy nghĩ chủ quan của mình. Hãy mở tâm đại từ bi mà suy xét điều này: không có sự mạo danh Phật giáo mà chỉ có hiểu sai hoặc lầm về Phật giáo thôi. Đôi khi vì hiểu sai mà họ tự cho mình là Phật giáo chứ không phải vì họ lỡ ngộ nhận mình là phật giáo mà quý phật tử lại đánh đồng bản chất của họ là ma giáo. Để khẳng định một vấn đề thì cũng nên suy xét thật kỹ, không là nghĩ sai cho người ta mà tội nghiệp. Mô Phật!

123456789
08-02-2010, 10:05
Mình thấy rằng tà chánh đâu phải do chúng sanh đầy tham sân si nói là được chứ. Cho dù Pháp tà nhưng tâm chánh thì khác chi đang học chánh pháp. Hoặc học Chánh Pháp mà tâm mê, sân si ngã mạn thì có khác chi đang hành tà đạo.
Ngay cả khi Đức Thích Ca cũng đã từng cầu đạo với thần minh trong tiền kiếp trước khi ngài thành Phật.

Mọi sự tùy duyên, nếu bạn có tâm với pháp môn nào đó thì cứ mạnh dạn. Mọi con đường đều dẫn đến chân lý cuối cùng.