Xem bài viết đơn
Old 17-05-2010, 17:00   #1
thanh ha
Thành viên

Chú giải kinh Vô Lượng Thọ Trang nghiêm thanh tịnh bình đẳng chánh giác

Chào mọi người,
Mình là thành viên mới xin góp tay thư viện với hội 1 chút.Nếu như các bạn có thường xem đĩa thấy Tịnh Không giảng,sẽ thấy thầy luôn ca ngợi và khuyên chúng ta thọ trì kinh này..nếu ai có lòng thành thì phát nguyện thọ trì 3000 lần quyển kinh này...và hầu hết bà con phật tử bên TỊNH TÔNG HỌC HỘI đều chuyên thọ trì kinh này...Và gần đây thầy THÍCH GIÁC NHÀN ở Quan Âm tịnh thất (Đức trọng-Lâm Đồng) mười mấy nghìn quyển và con số ngày càng tăng Đang xiển dương kinh này, đã ấn tống rất nhiều để người người,nhà nhà đều tụng thọ trì và nhiều người tụng kinh đã có sự cảm ứng rất nhiều.
Thật sự con số 3000 trên,tụng nhiều để mình có thể thâm nhập vào 48 lời nguyện của Phật A Di Đà ,thấy suyên suốt cảnh giới Cực Lạc thù thắng và trang nghiêm ...đọc hiểu kinh rồi, khi đó các bạn niệm 6 tiếng NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT sẽ cảm nhận rất khác....
Phải nói nhân duyên mình có quyển CHÚ GIẢI KINH VÔ LƯƠNG THỌ TRANG NGHIÊM THANH TỊNH BÌNH ĐẢNG GIÁC rất lớn (tác giả : cư sĩ Hoàng Niệm Tổ- Như Hòa dịch)
Số là mình đang đọc sách trong thư viện chùa Hoằng Pháp....thật sự gặp được quyển chú giải lòng mình sung sướng vô cùng,như rơi nước mắt vậy-vì đó là điều mình ao ước bấy lâu nay!!!!!!!
Mình hỏi làm sao chùa mình có được quyển này,vì mình kiếm ngoài thị trường không thấy bán (mìng lại không quen tăng ni,hay phật tử gì nhiều, bị cấm cung ở nhà suốt ]) mấy cô phật tử ở chùa kể lại là : Có phật tử Việt Kiều ở bên Hồng Kông cúng dường thầy Chân Tính 1000 quyển chú giải này,và thầy Chân Tính đã gửi đi cho các tặng cho các chùa trong nước cho các thầy nghiên cứu tu học,chỉ để lại chùa HOẰNG PHÁP 3,4 quyển gì đó.....và bây giờ sách đã lọt vào tay mình....mình đã phải để chứng minh thư lại chạy vù ra ngoài photo cấp tốc để có gì cho mấy bạn đạo cùng xem sau này.....chỉ chừng 1 thời gian sau là thư viện không cho phật tử mượn sách về nhà nửa. Hú hồn may là mình pho to kịp, không là bây giờ không có để mà nhâm nhi rồi.
Nói là nhâm nhi vì thật sự sách rất dày,các bạn thấy sẽ khủng hoảng luôn đó.....mình xin nói trước đây là sách nghiên cứu đoạn đầu hơi khó đọc (vì chúng ta không phải tăng sĩ, nên có 1 có số từ chuyên môn khó hiểu) nhưng những đoạn sau vào rồi sẽ dễ hơn (dễ hiểu là vì nói vui như vậy,chứ thật sự ai đã có sự công phu tu tập nghiêm túc tinh tấn" sám hối, lạy phật, niệm phật, trì chú.v.v....bất kì mỗi quyển sách kinh nào
mà mình đọc đi đọc lại, đọc sâu vào 2 ,,3..6.7 lần...v.v..sẽ có sự trải nghiệm sâu sắc hơn,sẽ thấy được những kiến giải tư duy trước của mình cạn cợt phàm phu và nhỏ bé vô cùng ..hichic A DI ĐÀ PHẬT)
Thật sự lúc đầu mình nuốt cũng không trôi, nhưng do xin nguyện vái van ỉ ôi QUAN ÂM cho con đọc hiểu được....bây giờ thì hihi....gấp sách lại mình có cảm giác mình sẽ vảng sanh,,chắc chắn sẽ vãng sanh về TÂY PHƯƠNG CỰC LẠC
Các bạn có tín tâm TỊNH ĐỘ thì ghé qua trang của thầy Giác Nhàn,rất đáng để ghé qua www.phaphoiniemphatadida.vn chắc cũng đã nhiều người biêt đến,nhưng sẵn dịp mình để lại link..có gì thành viên nào mới chưa biết mà ghé xem

Ah,ngoài ra mình có quyển CHÚ GIẢI KINH NIỆM PHẬT BA LA MẬT của cư sĩ TỊNH HẢI (mình nghĩ mọi người ít nhiều đều biết và hâm hộ bác với công trình 3 quyển NIỆM PHẬT VÃNG SANH LƯU XÁ LỢI và nhiều đầu sách tịnh độ khác) và quyển chú giải kia cũng là 1 công trình lớn của bác....phong văn viết người đọc rất dễ hiểu, dễ hành.
2 quyển trên đểu là bản photo thôi,từ chùa HOẰNG PHÁP chui ra mà ,mong các bạn thông cảm mình cũng phải vái van năn nỉ ,cầu xin Tam Bảo
dữ lắm mới có nhân duyên lớn này.
Hẹn gặp lại ở quê hương.
thanh ha is offline Ban this user!   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 15 Users Say Thank You to thanh ha For This Useful Post:
cauvangsanh (24-05-2010), Diệu Bích (21-05-2010), Dieu Ninh (24-05-2010), Duyên Sinh (17-05-2010), Minh Nghĩa (21-05-2010), NguonDao (18-12-2010), Phước-Huệ-song-tu (09-06-2010), Quảng Duyên (15-12-2010), Quảng Hùng (17-05-2010), Quảng Ngọc (14-12-2010), Quảng Viên (21-05-2010), Tịnh Lộc (19-05-2010), Tịnh Nghiệp (19-05-2010), Trí Thiện (17-12-2010), uubatlahoa (14-12-2010)